Jump to content
Admin

Hướng dẫn cơ bản về thư viện xNet trong CSharp

Recommended Posts

trang chu thì trả ra kết quả mà lỗi utf-8, không thêm content-type được, còn request đến 

https://batdongsan.com.vn/nha-dat-ban

thì lỗi Ошибка на стороне клиента. Код состояния: 403

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết

Làm thế nào để thêm Header giá trị "Content-Type" với "Content-Length" vào request POST được bạn nhỉ? Mình thêm thấy toàn báo lỗi giá trị name, để ContentType, ContentLength thì được cơ mà một số trang thấy format trong header có dấu - mình thử nhiều cách vẫn không được. @Thiên Chi Kiều Nữ

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết
12 giờ trước, nimservices said:

Làm thế nào để thêm Header giá trị "Content-Type" với "Content-Length" vào request POST được bạn nhỉ? Mình thêm thấy toàn báo lỗi giá trị name, để ContentType, ContentLength thì được cơ mà một số trang thấy format trong header có dấu - mình thử nhiều cách vẫn không được. @Thiên Chi Kiều Nữ

Content-Type thì bạn theo cách 5 trong bài này bạn nhé :

Content length thì bạn không phải thêm.. mỵ cũng chưa thấy nhiều web nào yêu cầu cái này

On 11/12/2021 at 20:09, ducho said:

trang chu thì trả ra kết quả mà lỗi utf-8, không thêm content-type được, còn request đến 

https://batdongsan.com.vn/nha-dat-ban

thì lỗi Ошибка на стороне клиента. Код состояния: 403

Bạn đã thử với httpclient chưa ??  status code 403 là bạn bị từ chối rồi :v kiểu ban ip hay gì đó đó:167788093418477:

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết

Có cách nào get được chính xác Error Messages từ server khi Post có Status Code lỗi không bạn nhỉ? @Thiên Chi Kiều Nữ

Mình dùng HttpResponse cũng không được, Try Catch chỉ bắt được mấy thông báo lỗi bằng tiếng Nga của HttpRequest dạng "Ошибка на стороне клиента. Код состояния: 403".

Cám ơn bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết
14 giờ trước, nimservices said:

Có cách nào get được chính xác Error Messages từ server khi Post có Status Code lỗi không bạn nhỉ? @Thiên Chi Kiều Nữ

Mình dùng HttpResponse cũng không được, Try Catch chỉ bắt được mấy thông báo lỗi bằng tiếng Nga của HttpRequest dạng "Ошибка на стороне клиента. Код состояния: 403".

Cám ơn bạn.

bắt bình thường mà bạn.. bạn muốn bắt thế này à ?

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết

Ý mình là bắt cái Messages phản hồi từ server luôn ấy. POST có status code lỗi cũng có 1 đoạn json response về, mình muốn lấy nội dung để phân biệt từng lỗi xử lý riêng, mà trong HttpRequest chỉ bắt được Status Code thôi.

Response dạng này bạn. Dùng trình duyệt tự view thì lấy được mà vào Try Catch thì chịu.

Chỉ lấy được như này.

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết
1 giờ trước, nimservices said:

Ý mình là bắt cái Messages phản hồi từ server luôn ấy. POST có status code lỗi cũng có 1 đoạn json response về, mình muốn lấy nội dung để phân biệt từng lỗi xử lý riêng, mà trong HttpRequest chỉ bắt được Status Code thôi.

Response dạng này bạn. Dùng trình duyệt tự view thì lấy được mà vào Try Catch thì chịu.

Chỉ lấy được như này.

à.. ở phần catch bạn lấy request.response của nó là ra được text phản hồi về nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết
1 giờ trước, Thiên Chi Kiều Nữ said:

à.. ở phần catch bạn lấy request.response của nó là ra được text phản hồi về nhé.

Đã lấy được response. Cám ơn bạn nhiều nhé.:classic_biggrin:

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết
21 giờ trước, noeln123 said:

@Thiên Chi Kiều Nữ Bạn có thể viết lại cái ví dụ để login teamcodedao.com được không ạ, giờ update hết rồi, mình mới học chẳng biết làm sao  :(

đâu có update đâu.. vẫn y như trên thôi bạn ...cái site nào update thì bạn khỏi login do thiếu parram thôi =))

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết