Jump to content

Recommended Posts

Ngày 24/03/2021 : Update text to speech FPT do link api thay đổi, thêm nhiều giọng nói, thêm tốc độ đọc, hiển thị số ký tự cần nói.
- Hiện nay việc tạo ra file audio trên FPT lúc nhanh lúc chậm, nên tớ để tick chọn tải audio, nếu để chọn tải thì tools sẽ đợi đến khi link audio có sẽ tải về, còn nếu ko tích chọn thì sẽ hiện ra link async file audio của FPT (lúc mới sẽ không tải được vì chưa ra file :D)
*Chú ý chỉ nói được tiếng việt =))) sản phẩm của người việt mà lỵ

Link tải riêng tools FPT :

Nội dung ẩn

Bạn cần Reaction hoặc trả lời chủ đề này để thấy nội dung bị ẩn.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Chào các bạn, lâu rồi tớ ngâm cứu không được, hôm nay đẹp trời chạy code lại được, lý do thì phải hỏi chúa mới biết được :( .

Text to Speech một tools của teamcodedao.com dựa trên sản phẩm API của FPT và Microsoft.
* Với tab FPT : hiện tại mới chỉ có chức năng đọc tiếng việt bằng 4 giọng nói và điều chỉnh tốc độ độc :a30:
* Với tab Microsoft : do đọc offline nên việc đọc được ngôn ngữ nào đều dựa vào máy tính của các bạn cài ngôn ngữ gì thôi :) và MS có hỗ trợ ngôn ngữ đó không, gói ngôn ngữ VN chắc chắn là chưa có rồi, các bạn khỏi tìm mất công :a08:

* Với tab Goolge : nghe, nói, đọc, dịch hoàn toàn free và ổn định như google ^.^ … Bản free nên tớ để như vậy :P .. hihi... mấy hôm nữa làm bản plus sau :a31:

Link Google Drive
File exe : https://drive.google.com/open?id=1i2oSTEEGJ43v2dq6k6bEId09NfYg8wNl
Sources

Nội dung ẩn

Bạn cần Reaction hoặc trả lời chủ đề này để thấy nội dung bị ẩn.

• Like 28
  • Thanks 1
  • Haha 1
  • Confused 1
  • Yêu thích 7

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết
15 giờ trước, Đào Phúc Thắng said:

sao mình test trên win 10 không chạy được nhỉ

Tớ là code trên win 10 Pro x64 nhé :v ..bạn không chạy được chỗ nào ?

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết
6 giờ trước, beakhear said:

Lỗi này bị sao vậy anh

Key API của FPT bạn sai nhé...điền bậy bạ :T bạn vào đây đăng ký lấy key rồi điền vào là được

https://dev.openfpt.vn/login

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết