Jump to content
  • 0
Đăng nhập để theo dõi  
THANH SI

cần trợ giúp về các lệnh thực thu công việc đối soát dữ liệu bằng AUTOHOTKEY

Câu hỏi

Dạ em xin chào các anh chị trên diễn đàn, chúc anh chị luôn mạnh khỏe để có thể cống hiến nhiều hơn cho xã hội!

Hiện tại em đang công tác tại văn phòng đăng ký đất đai, công việc của Nhà nước nên lương không cao, công việc thì nhiều, vì vậy em muốn thực hiện công việc văn phòng một cách tự động, nhanh và chính xác để em có thì giờ làm thêm việc khác để trang trải, và em cũng có niềm đam mê với lập trình, và hiện tại em đang học về autohotkey.

Em cần anh chị giúp đỡ, hướng dẫn em code hổ trợ công việc đối soát dữ liệu, em có viết code để nó chạy, em thấy tạm được nhưng em không có cách nào để cải thiện hơn về tốc độ, ít lệ thuộc hơn về tốc đội máy, độ rộng màn hình máy ...

Do nội dung hơi dài dòng nên em xin được mô tả công viêc em trong một file word có chứa các hình ảnh mô tả và kèm theo tư liệu làm việc thực tế , nhờ anh chị truy cập link bên dươi để tham khảo nội dung và giúp đở dùm em với ạ, em xin chân thành cảm ơ ạ!

https://drive.google.com/drive/folders/17JCX7o1wR2jz85npe3FJhoRbzj8HI6CQ?usp=sharing

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết

Recommended Posts

• 0

Cũng khá thú vị, bạn để sáng mai mình về xem thử nhé, lâu nay mình ko có vào 4rum... 

Bước 1+2: Ở bước đầu tiên mở file PDF mà bạn muốn tìm, thì thực ra nếu đã biết tên file thì bạn có thể dùng lệnh Run/RunWait mà, không cần thiết phải giả lập phím như vậy đâu?

Bước 3: thao tác với excel bạn nên tham khảo các thư viện ngoài chứ đừng có giả lập phím làm gì cực lắm... Excel Tutorials and XL Function library - AutoHotkey Community ví dụ như ở đây này :))

À mà thôi, để tí nữa mình nghiên cứu thử rồi chắc mai mốt gì sẽ cho bạn code hoàn chỉnh. Có các thư viện ngoài để thao tác với PDF, Excel, để mình thử xem, chứ nhìn code bạn thì đúng là toàn send phím nên nó phụ thuộc hên xui lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết
  • 0

À sao mình click vào cái link 1 trong file PDF lại không được nhỉ? Lỗi thì như này:

There was no endpoint listening at http://10.243.0.13:9109/DataBase/RepositoryService/rest that could accept the message. This is often caused by an incorrect address or SOAP action. See InnerException, if present, for more details.

Nó giới hạn IP nhà nước mới dùng được chăng?

Chia sẻ bài đăng này

Link tới bài viết